พฤศจิกายน 26, 2014, 09:08:36 PM
mirage club 
ยินดีต้อนรับสู่ MIRAGE-CLUB.com  เชิญสมัครสมาชิกแบบง่ายๆ สมัครปุ๊บ เล่นได้ปั๊บ ไม่ต้องรอเมล์อนุมัติ V(^^)

miragemirage mirage club
mirage club miragejune mitsuล๊อคเทค กล่องส้ม
99automax mirage club
sportmag100 มิราจคลับmirages
ABG มิราจคลับ mirage club
ABG มิราจคลับ mirage club
มิราจคลับ

มิราจคลับ มิราจ150213 มิราจคลับ150213 ชุดแต่งมิราจ190256 190256 มิราจคลับ
<
อ๊อด ออโต้ มิราจคลับ มิราจคลับ มิราจคลับมิราจคลับมิราจคลับ

* carclub เพื่อนบ้าน

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาออกรถเข้าเกียร์ D รู้สึกว่ามันกระตุกๆครับ  (อ่าน 6828 ครั้ง)

ออฟไลน์ TT

• Newbie
  • *
  • เรารัก Mirage-Club ^^
เพิ่มออกรถ สีเหลืองตัว TOP ครับ เวลาจะออกรถ เหยียบเบรคแล้วเข้าเกียร์ D หรือ R จะรู้สึกว่ามันกระตุกๆ อยากถามผู้รู้ว่าเป็นปกติหรือป่าวสำหรับรถรุ่นนี้ (ไม่เคยใช้ มิตซูเลยครับ)    ???

ออฟไลน์ jackies

• Sr. Member
  • *
  • ความดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องช่วยกันทำ
Re: เวลาออกรถเข้าเกียร์ D รู้สึกว่ามันกระตุกๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 04:43:29 PM »
ตอบคุณ. TT  รี่เซ็ทเกียร์ใหม่ครับ. เกียร์ CVT  เวลากระตุกฯ ต้องรี่เซ็ทใหม่ครับ.

วิธีทำ...ให้ติดเครื่อง แล้วเหยียบเบรคไว้. ให้เริ่มต้นที่เกียร์ N แล้วไปที่ D และกลับมาที่ N และไปที่ P และกลับมาที่ N  และไปที่ D

ทำซ้ำๆแบบนี้. 10 ครั้ง โดยประมาณครับ.  เกียร์ที่กระตุก จะหายได้ครับ.

......................................................................

ปล.  จาก N ไป D แล้วลงมา N  และลงมาที่ P แล้วไปที่ N และไปที่ D  ทำแบบนี้..ขึ้นและลง อย่างละ 5 ครั้ง. (ให้ติดเครื่องไว้)

ด้วยความเป็นห่วง ...!!
.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2012, 04:57:31 PM โดย jackies »
กระทู้หน้าสนใจ.. click click >> Jackies Chain ลั้น ลา
https://www.facebook.com/pages/Jackies_chainn/169403786593185?ref=hl

รับติดตั้ง.. ฉนวนกันความร้อนที่หลังคารถ – ป้องกันเสียงดังเวลาฝนตกได้ดี.. 086-5848992

ออฟไลน์ TT

• Newbie
  • *
Re: เวลาออกรถเข้าเกียร์ D รู้สึกว่ามันกระตุกๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 04:50:45 PM »
ขอบคุณมากครับ รวดเร็วทันใจ   .10.  กลับไปตอนเย็นจะลองทำดู (รถใหม่ภรรยาขอใช้ก่อน)

ออฟไลน์ j.hnoong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:04:10 PM »
ผลออกมาอย่างไร ขอรบกวนแจ้งด้วยจ้า ขอบคุณจ้า V(^^) V(^^)

ออฟไลน์ TT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 04:50:21 PM »
ขอบคุณคำแนะนำ คุณ jackies มากครับ like ลองทำดูแล้ว ไม่หายสนิท แต่ก็ดีขึ้นมากๆๆๆ เลย คือยังมีความรู้สึกบ้างนิดหน่อย อาจเป็นที่เครื่อง 3สูบ และจังหวะคอมแอร์ รับได้ครับ  ฮิ้ว

• *
  • ความดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องช่วยกันทำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 05:06:04 PM »
มีอีกอย่างครับ. วิธีล้างสมองเกียร์  ถ้าคนที่เคยขับรถแบบช้าๆ มานาน สมองเกียร์จะจำค่าความเร็วที่คุณใช้อยู่.

ขอแนะนำให้..ถอดขั้วแบตฯ ออก (ขั้วลบขั้วเดียว) นานประมาณ 15 - 20 นาที  แล้วใส่ขั้วเข้าไปใหม่ครับ.

ต่อไปนี้..ความเร็วของรถจะถูก..รี่เซ็ทใหม่แล้ว จะใช้ความเร็วได้ความต้องการ แล้วครับ.

กระทู้หน้าสนใจ.. click click >> Jackies Chain ลั้น ลา
https://www.facebook.com/pages/Jackies_chainn/169403786593185?ref=hl

รับติดตั้ง.. ฉนวนกันความร้อนที่หลังคารถ – ป้องกันเสียงดังเวลาฝนตกได้ดี.. 086-5848992

ออฟไลน์ TT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:26:50 PM »
ขอบคุณ สำหรับ ความรู้ ดีดีที่ให้มาครับ

ออฟไลน์ chalk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 04:45:36 AM »
ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความรู้ครับ

ออฟไลน์ puy

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 06:43:45 AM »
ของผมก็เป็นคับ ผมนึกเป็นเพราะนำ้มันE20เดียวจะลองทำบ้าง

ออฟไลน์ ae_kung

• Moderator
  • *
  • รถมึงแพง รถมึงแรง รถมึงก็ติดไฟแดง เหมือนกู !!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 04:26:03 PM »
ตอบคุณ. TT  รี่เซ็ทเกียร์ใหม่ครับ. เกียร์ CVT  เวลากระตุกฯ ต้องรี่เซ็ทใหม่ครับ.

วิธีทำ...ให้ติดเครื่อง แล้วเหยียบเบรคไว้. ให้เริ่มต้นที่เกียร์ N แล้วไปที่ D และกลับมาที่ N และไปที่ P และกลับมาที่ N  และไปที่ D

ทำซ้ำๆแบบนี้. 10 ครั้ง โดยประมาณครับ.  เกียร์ที่กระตุก จะหายได้ครับ.

......................................................................

ปล.  จาก N ไป D แล้วลงมา N  และลงมาที่ P แล้วไปที่ N และไปที่ D  ทำแบบนี้..ขึ้นและลง อย่างละ 5 ครั้ง. (ให้ติดเครื่องไว้)

.

like เยี่ยมมากครับ สำหรับความรู้ดีๆ

ออฟไลน์ BombamKung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 04:57:17 AM »
ของผมดัง กรื่ด เลยตอนเข้าเกียร์ D ตอนไปรับรถ แต่ตอนนี้หายแล้วว .61.

ออฟไลน์ zazalang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 04:51:10 AM »
รถผมเกียร์ไม่กระตุกนะ แต่แร็กพวงมาลัยดังแทน 55+ ซวยซิบเลย

ออฟไลน์ ae_kung

• Moderator
  • *
  • รถมึงแพง รถมึงแรง รถมึงก็ติดไฟแดง เหมือนกู !!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 12:24:22 AM »
ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
ขับรถมาจอดติดไฟแดง พอปล่อยเบรคแล้ว ตอนออกตัวรู้สึกเกียร์กระตุก
Mirage มีระบบ Idle neutral control ในรุ่นเกียร์อัตโนมัติ จะมีคลัชตัดกำลังที่ส่งไปสู่ล้อเมื่อจอดในที่ราบ เพื่อลดภาระของเครื่องยนต์ในขณะหยุดนิ่ง ระบบนี้จะช่วยให้ประหยัดน้ำมัน แต่จะทำงานเฉพาะเกียร์ D นะครับ และเมื่อปล่อยเบรคเพื่อทำการออกตัว คลัชก็จะส่งกำลังอีกครั้ง ซึ่งอาจทำให้ผู้โดยสารรู้สึกสั่นสะเทือนเล้กน้อยตอนคลัชทำงานครับ

ออฟไลน์ Nut_Neuy^___^

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 07:58:38 PM »
ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
ขับรถมาจอดติดไฟแดง พอปล่อยเบรคแล้ว ตอนออกตัวรู้สึกเกียร์กระตุก
Mirage มีระบบ Idle neutral control ในรุ่นเกียร์อัตโนมัติ จะมีคลัชตัดกำลังที่ส่งไปสู่ล้อเมื่อจอดในที่ราบ เพื่อลดภาระของเครื่องยนต์ในขณะหยุดนิ่ง ระบบนี้จะช่วยให้ประหยัดน้ำมัน แต่จะทำงานเฉพาะเกียร์ D นะครับ และเมื่อปล่อยเบรคเพื่อทำการออกตัว คลัชก็จะส่งกำลังอีกครั้ง ซึ่งอาจทำให้ผู้โดยสารรู้สึกสั่นสะเทือนเล้กน้อยตอนคลัชทำงานครับ
ของเราเป็นแบบนี้แหล่ะ เวลาออกตัวจะเป็นนิดหน่อยแต่แค่บางครั้ง .8.

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 06:55:14 AM »
ถ้ารถท่านใด.เข้าเกียร์แล้วยังกระตุกอยู่ ให้ทำตามที่ผมบอกครับ.

ให้เริ่มจาก N และลงมา D แล้วมา N และขึ้นมาที่ P แล้วลงมา N และไปที่ D  ทำแบบนี้..ขึ้นและลง อย่างละ 5 ครั้ง.ช้าๆ

(ให้ติดเครื่องทำ ดึงเบรคมือ และ เหยียบเบรคไว้)  เสร็จแล้วให้ดับเครื่องยนต์ เป็นเสร็จฯ

ออฟไลน์ Nine jack Dek Samui

• Newbie
  • *
  • ^_มาเที่ยวเกาะหมุยตะ_^
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 03:55:56 AM »
 *63*เข้ามาอ่านแล้วมีประโยนช์มากครับ *53*
ที่เกาะสมุยมันมีอะไร ที่ทำให้คุณนั้นต้องอยากไป ที่ทำให้คุณนั้นต้องติดใจมาชวนผม

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 05:37:22 PM »
อ่านแล้วดี มีประโยชน์ ช่วยกันดันด้วย  เพื่อนๆมือใหม่จะได้เห็น จะได้นำไปแก้ไข เวลาเจอปัญหาครับ.

ปล.  ปัญหามีไว้แก้ ไม่ได้มีไว้กุ้ม ....!!

ออฟไลน์ AtomRin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 12:05:49 AM »
ของเราก็เป็นหลังจากไป ภูทับเบิกมา คิดว่าต้องเข้าศูนย์ซะแล้ว แต่จะลองทำตามดูก่อน ขอบคุณที่มาให้ความรู้ค่ะ  .17. .17.

ออฟไลน์ titanboy2525

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 05:52:51 AM »
 like likeสุดยอดเลยครับสำหรับความรู้นี้เพราะรถก็เป็นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Pomoo

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 05:41:18 PM »
ขอบคุณคับ

.15. .15. .15.

ออฟไลน์ ช่างภัทร์

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 05:34:43 AM »
 like
“”

ออฟไลน์ Nutthaphong

• Newbie
  • *
  • คนเล็ก หัวจัยโต ^^
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 08:38:35 PM »
ความรู้ๆๆ  .32.

ออฟไลน์ ปุ๊ ปุ๊

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 09:22:00 PM »
 like like like like .12.

ออฟไลน์ khamthong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 04:51:43 AM »
ขอบคุณครับ .10.
ความดีก็เหมือนกางเกงใน ไม่จำเป็นต้องเอาออกมาโชว์...^_^

* ร้านค้าแนะนำ และ ปักหมุด

พิเศษสุด ล็อคเทค กล่องส้ม ราคาพิเศษเฉพาะรุ่น ด่วน!!! มีจำนวนจำกัด

ชุดแต่งรอบคัน ชุดแต่ง สเกิร์ต สปอยเลอร์ ผลิตจากพลาสติก ABS 100 %

++พรมกระดุม+ฟิล์ม3M+หลังคาแก้ว+เคฟล่า ถูกทุกข้อสอบถามได้ครับ

++++MAT DESIGN ผ้ายางปูพื้นรถยนต์เข้ารูปสำหรับ MITSUBISHI MIRAGE(จัดส่งฟรี)+++++

ขายที่พักแขน มิราจ แบบมีที่วางแก้วน้ำและสามารถเลื่อนได้ พร้อมตกแต่งด้วยโครเมียม

ขยายเวลาPARTOแจกชุดแต่ง Free พร้อมเปิดรับจองชุดแต่ง Mirage แล้ว...

จำหน่ายพรมปูพื้นรถยนต์เข้ารูป 2 ชั้น A-Marking

Sportmag 100 มียาง+MaG ทั้งใหม่และมือสอง พร้อมรูปราคาพิเศษ Update ตลอดครับ

จำหน่ายพรมกระดุมมิราจ หนา เกรด A บริการส่งฟรีถึงที่ค่ะ

NV.YangYont ขายล้อแม็กซ์ ยางรถยนต์ สปริงโหลด น๊อตล้อ ฝาครอบคาริบเปอร์ ราคาพิเศษ

99Automax แม็ก TE37 RS RZ1 RGS CE28 RE30 RPF1 VATA RF1แม็กROTA ยางซื้อ3แถม1

projector 5900 free ไฟส่องเท้ากับไฟหรี่ ที่รัชดาพระราม9,พระราม2,บางนา,เกษตร,พระราม5

++ชุดแต่ง Mirage เริ่ม6,500,Dreamer V1-V2, EVO X,Evo Sport มาตรฐานโชว์รูม ราคาไม่แรง!!

ยางปูพื้นกระดุมเริ่มต้นเพียง 699 บ./Mirage แบบ13ชิ้น สวยเข้ารูป ราคาน่าคบ

Z.CLEAR AUTO ราชพฤกษ์พระราม5 Projector,Xenon,Groundwire,พ่นโคมดำแก้โคมน้ำเข้า